புளியும் மீனும்

Loading...

%e0%ae%aa%e0%af%81%e0%ae%b3%e0%ae%bf%e0%ae%af%e0%af%81%e0%ae%ae%e0%af%8d-%e0%ae%ae%e0%af%80%e0%ae%a9%e0%af%81%e0%ae%ae%e0%af%8d

தேவையான பொருட்கள் :

மணிக்கல் / சலா மீன் – 12 முதல் 15
சாம்பார் வெங்காயம் – 12-15
தக்காளி – 2
மீன் மசாலா தூள் – 2 முதல் 3 தேக்கரண்டி
புளி பல்ப் – 1 தேக்கரண்டி
கறிவேப்பிலை – தேவையான அளவு
உப்பு – தேவையான அளவு
தேங்காய் எண்ணெய் – 3 முதல் 4 தேக்கரண்டி
வெந்தயம் – 1/4 தேக்கரண்டிமீன் மசாலாவிற்கு…

மல்லி – 1 கப்
சீரகம் – 1.5 டீஸ்பூன்
கருப்பு மிளகு – 2 தேக்கரண்டி
உலர் சிவப்பு மிளகாய் – 15 முதல் 20
மஞ்சள் தூள் – 1 தேக்கரண்டி
கறிவேப்பிலை – தேவையான அளவு
எண்ணெய் – தேவையான அளவு


செய்முறை :

ஒரு கடாயில் கொத்தமல்லியை குறைந்த வெப்பத்தில் வறுக்கவும் பின் ஒரு தட்டில் அவற்றை போடவும். அதே கடாயில் சீரகம் மற்றும் மிளகு எடுத்து பொன் நிறமாக வறுத்து அதே தட்டில் அவற்றை வைக்கவும். பின் உலர் கடாயில் கறிவேப்பிலை எடுத்து வறுத்து வைக்கவும், இப்போது எண்ணெய் சில துளிகள் சேர்த்து உலர் சிவப்பு மிளகாய் சேர்த்து நன்றாக வறுக்கவும். அனைத்தும் ஆறியவுடன் ஒரு ஜாரில் போட்டு அத்துடன் கொஞ்சம் மஞ்சள் தூள் சேர்த்து மசிக்கவும்.
ஜாரில் வெங்காயம், தக்காளி, சிறிதளவு புளி, மீன் மசாலா மற்றும் உப்பு சேர்த்து அரைத்துக் கொள்ளவும். ஒரு கிண்ணத்தில் சுத்தம் செய்த மணிக்கல் மீன் எடுத்து மசாலா கலவையை அவற்றில் போட்டு கலக்கவும். ஒரு பானையை எடுத்து, அதில் கலவையை போட்டு கறிவேப்பிலை தூவவும். ஒரு மூடி கொண்டு மூடி 10 முதல் 15 நிமிடங்கள் குறைந்த வெப்பத்தில் சமைக்கவும். ஒரு கடாயில் தேங்காய் எண்ணெய் ஊற்றி வெந்தயம் சேர்த்து பின் சிறிது கறிவேப்பிலை தூவி மசாலா மேல் இந்த சூடான எண்ணெய் ஊற்றி நன்றாக கலக்கவும். சுவையான புளியும் மீனும் தயார்.

Advertisements
Loading...
Rates : 0
Loading...
VTST BN
Loading...

Leave a Reply