காலிஃபிளவர் கேரட் புலவ்

Loading...

காலிஃபிளவர் கேரட் புலவ்
தேவையானவைகள் :

பச்சரிசி – ஒரு கப்,
காலிஃபிளவர் – 1,
கெட்டித் தயிர் – ஒரு கப்,
தக்காளி சாறு – அரை கப்,
நறுக்கிய கேரட், உருளை – ஒரு கப்,
மிளகாய்த் தூள் – ஒரு டீஸ்பூன்,
பெரிய வெங்காயம் – 2,
லவங்கம் – 2,
பட்டை – சிறிய துண்டு,
பிரியாணி இலை – 1,
மசாலா பொடி செய்ய, ஏலக்காய், பட்டை – சிறிதளவு.

அரைக்க:
இஞ்சி – சிறிய துண்டு, காய்ந்த மிளகாய் – 4, புளி – சிறிதளவு, கொத்தமல்லித் தழை – அரை கப், தேங்காய்த் துருவல் – 1/4 கப், கசகசா – ஒரு டீஸ்பூன், முந்திரிப் பருப்பு – 10, பெரிய வெங்காயம் – 1, உப்பு, எண்ணெய், நெய் – தேவையான அளவு

எப்படிச் செய்வது
ஏலக்காய், பட்டை இரண்டையும் சம பங்கு சிறிது எடுத்து நெய்விட்டு வறுத்துப் பொடித்துக் கொண்டால் மசாலா பொடி தயார். காலிஃபிளவரை பெரிய துண்டு களாக நறுக்கிக் கொள்ளுங்கள்.அரிசியைப் பத்து நிமிடம் ஊறவைத்து, தண்ணீரை வடித்து, சிறிது நெய்விட்டு 2, 3 நிமிடங்கள் வறுத்துக்கொள்ளுங்கள். குக்கரில் எண்ணெய், நெய் விட்டுச் சூடானதும் வாசனை பொருட்கள், மசாலாப் பொடி போட்டு வதக்கி, வெங்காயம், காய்கறிகளைச் சேர்த்து வதக்குங்கள். பிறகு தக்காளி ஜூஸ், அரைத்த விழுது, கடைந்த தயிர் விட்டுக் கிளறி தேவையான அளவு தண்ணீர் ஊற்றி உப்பு, மிளகாய்த் தூள் சேர்த்துக் கொதிக்கவிடுங்கள்.
இப்போது அரிசியைச் சேர்த்துக் கிளறி குக்கரை மூடி இரண்டு விசில் விட்டு இறக்கிவையுங்கள்.

Advertisements
Loading...
Rates : 0
Loading...
VTST BN
Loading...

Leave a Reply