ஹெர்பல் சூப்

Loading...

ஹெர்பல் சூப்
தேவையானவை:

துளசி – ஒரு கைப்பிடி
புதினா – ஒரு கைப்பிடி
மல்லித்தழை – ஒரு கைப்பிடி
வெற்றிலை – 2
கறிவேப்பிலை – 10
இலைகள்கற்பூரவல்லி – 2 இலை
பெரிய வெங்காயம் – 1
பூண்டு – 2 பல்
மிளகுத்தூள் – அரை டீஸ்பூன்
எலுமிச்சம்பழச் சாறு – ஒரு டேபிள்ஸ்பூன்
உப்பு – சுவைக்கேற்ப
நெய் – 2 டீஸ்பூன்.


செய்முறை:

எல்லா இலைகளையும் சுத்தம் செய்து கொள்ளுங்கள். பூண்டு, வெங்காயத்தைப் பொடியாக நறுக்குங்கள். நெய்யைக் காயவைத்து பூண்டு, வெங்காயம் சேர்த்து 5 நிமிடம் வதக்கி, பிறகு, இலைகளை சேர்க்க வேண்டும். இவற்றையும் சற்று நன்கு வதக்கி 3 கப் தண்ணீர் சேர்த்து, மிளகுத்தூள், உப்பு சேர்த்து நடுத்தரத் தீயில் 10 நிமிடம் கொதிக்க விட்டு, இலைகளை தனியே எடுத்து அரைத்து மீண்டும் வேகவைத்த தண்ணீரில் சேர்த்து கலந்து வடிகட்டுங்கள். நன்கு சூடாக்கி, எலுமிச்சம்பழச் சாறு சேர்த்து பரிமாறுங்கள்.

Advertisements
Loading...
Rates : 0
Loading...
VTST BN
Loading...

Leave a Reply