மீன் வறுவல்

Loading...

மீன் வறுவல்
தேவையான பொருட்கள்:

கடல் மீன் – ஒரு கிலோ
அரைத்த வெங்காயம் – 2
பூண்டு – 1 டீஸ்பூன்
ரகம் – 1/2 டீஸ்பூன்
மிளகாய்தூள் – 1/2 டீஸ்பூன்
மஞ்சள் தூள் – 1/2 டீஸ்பூன்
மிளகு – 1/2 டீஸ்பூன்
தக்காளி – 1
தயிர் – கால் கப்
கேசரி கலர் – கொஞ்சம்
உப்பு – ருசிக்கேற்ப
எண்ணை – பொரிக்க தேவையான அளவு


செய்முறை:
மீன்களை நன்றாக சுத்தம் செய்து மெல்லிய துண்டுகளாக வெட்டி வைத்துக் கொள்ளவும். மசாலாப் பொருட்களையும் உப்பு, வெங்காயம், தக்காளி, பூண்டு விழுது கலந்து கழுவி வைக்கப்பட்டுள்ள மீன் துண்டுகள் மீது சமமாகப் பூசிவிடவும். தயிர் சேர்ப்பதால் மீனின் வாடை நீங்கி விடும். 2 மணி நேரம் மசாலா மீனில் ஊறினால் வறுவலின் ருசி அதிகாறிக்கும். சூடாக்கப்பட்ட தவாவில் மீன் துண்டுகளையும் போட்டு கொஞ்சமாக எண்ணை விட்டு 2 புறமும், திருப்பிப்போட்டு சிவக்க வறுத்து எடுக்கவும். இதன் ருசியே தனிதான்.

Advertisements
Loading...
Rates : 0
Loading...
VTST BN
Loading...

Leave a Reply