தேநீரில் இருக்குது பல நன்மைகள்

Loading...

தேநீரில் இருக்குது பல நன்மைகள்டீ பிரியர்கள் உலகம் முழுமையும் இருக்கிறார்கள். டீ சாப்பிடுவது நல்லதல்ல பகலில் கறை பிடிக்கும். பசியை குறைக்கும் என்றெல்லாம் பலர் சொல்வதுண்டு.. டீயில் உள்ள காபின் உடல் நலத்துக்கு நல்லதல்ல என்று சொல்வார்கள். ஆனால் உண்மையில் ஒரு கோப்பை காபியில் இருக்கும் காபினை விட மூன்றில் ஒரு பங்குக்கும் குறைவாகவே ஒரு கோப்பை தேநீரில் காபின் உள்ளது. சரியான அளவில் காபின் எடுத்துக்கொண்டால் அது உடல் நலத்துக்கு மிகவும் நல்லது. மன அழுத்தத்தை குறைக்கும்..ஞாபகசக்தியை அதிகரிக்கும்..

மேலும் தேநீரில் நிறைய புளோரைடு உள்ளது. புளோரைடு பற்களை பாதுகாக்கும் தன்மை கொண்டது.. மண்ணில் இருக்கும் ப்ளோரைடு டீச்செடி உறிஞ்சி எடுத்து தனது இலைகளில் சேமித்து வைக்கிறது.

எனவே பற்களுக்கான சத்துக்களை வழங்கும் ஒரு இயற்கை பானமாக டீ இருக்றது. பற்களில் காரை படிவதையும் டீ தடுக்கிறது. பல்லை பாதுகாக்க புளோரைடு உள்ள பற்பசையை தேடிப்போக வேண்டிய அவசியம் இல்லை..டீ குடித்தாலே போதும்..

வயிற்றுவலி (அசிடிட்டி) ஏற்பட டீ காரணமாக இருப்பது இல்லை..உண்மையில் கொதிக்கும் தண்ணீரில் கருப்பு டீ போடும் போது அது அல்சருக்கு எதிரான நடவடிக்கையில் ஈடுபடும் பொருளாக மாறுவதாக ஆராய்ச்சிகள் கூறுகின்றன..எனவே ஆரோக்கியமான தேநீரைப் பருகுங்கள்.

வயதான பெண்கள் மத்தியில் நடத்தப்பட்ட ஒரு சில ஆய்வுகள் தினந்தோறும் 3 கப் அல்லது அதற்கு அதிகமாக டீ குடிக்கும் பெண்களின் எலும்புகள் டீ குடிக்காத பெண்களின் எலும்புகளை காட்டிலும் நல்ல உறுதியுடன் இருப்பது கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது.

ஆசியாவில் பெரும்பாலும் இந்தியாவில் அதிகமானவர்கள் டீயில் பால் கலந்தே குடிக்கிறார்கள். இதனால் உடலுக்கு தேவைப்படும் கால்சியம் தேவையில் 21 சதவீதம் கிடைத்துவிடுவதாக ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன. டீ பிரியர்களாக இருந்து இரும்புச்சத்து குறைவாக இருப்பவர்களாக இருந்தால் சாப்பாட்டுக்கு இடையே டீயை குடியுங்கள்.. சாப்பாட்டுக்கு பின்பு டீயை குடிக்க வேண்டாம். தேநீர் உடலின் நோய் எதிர்ப்பு சக்தி அளவை அதிகரிக்கிறது. எனவே உடல் நோய்க்கிருமிகளுக்கு எதிராக போராட்ட தேநீர் உதவுகிறது.

டீ குடிப்பதனால் உடல் எடை கூடுவதில்லை. உண்மையில் டீ குடித்தால் உடல் எடை சீராக இருக்கும். பால் மற்றும் சர்க்கரை இல்லாமல் குடிக்கும் டீயில் கலோரி என்பதே இல்லை, மிகச்சிறந்த இயற்கை உணவுப்பொருட்களில் டீயும் ஒன்று.. ஆரோக்கியமான பானம் டீ. இதில் இருக்கும் ப்ளேவோனாய்ட்ஸ், கேட்சின்ஸ் மற்றும் தியானைன் போன்ற பல விதமான ஆரோக்கிய பொருட்கள் இதயத்துக்கும் செரிமான உறுப்புகளுக்கும் சருமத்துக்கும் நல்ல சக்தியை அளிக்கின்றன.

உடல் எடை குறைதல், மூளை சுறுசுறுப்பு மற்றும் வாய் ஆரோக்கியத்திற்கும் தேநீர் ஏற்றது. தேநீர் உடலில் தண்ணீர் பற்றாக்குறையை போக்கும் பானமாகவும் திகழ்கிறது. தினந்தேறும் 3 முதல் 4 கப் தேநீர் பருகுவது ஆரோக்கியமானது.

Advertisements
Loading...
Rates : 0
Loading...
VTST BN
Loading...

Leave a Reply