மீல் மேக்கர் கிரேவி

Loading...

மீல் மேக்கர் கிரேவி
தேவையான பொருட்கள்:

மீல் மேக்கர் – 1/2 கப் இஞ்சி பூண்டு பேஸ்ட் – 1 டீஸ்பூன் பெரிய வெங்காயம் – 1/2 (பொடியாக நறுக்கியது) மிளகாய் தூள் – 1 டீஸ்பூன் மல்லித் தூள் – 1 டீஸ்பூன் கரம் மசாலா – 1/2 டீஸ்பூன் தண்ணீர் – தேவையான அளவு பால் – 1 டேபிள் ஸ்பூன் உப்பு – தேவையான அளவு
அரைப்பதற்கு…

தேங்காய் – 2 டேபிள் ஸ்பூன் மிளகு – 1/2 டீஸ்பூன் சோம்பு – 1 டீஸ்பூன் வெங்காயம் – 1 (சிறியது) தக்காளி – 2 (சிறியது)
தாளிப்பதற்கு…

எண்ணெய் – 1 டேபிள் ஸ்பூன் சீரகம் – 1/2 டீஸ்பூன் கறிவேப்பிலை – சிறிது
செய்முறை:

முதலில் தண்ணீர் மற்றும் பாலை ஒரு பாத்திரத்தில் ஊற்றி கொதிக்கும் வரை சூடேற்ற வேண்டும். பின் அதில் மீல் மேக்கரைப் போட்டு சில நிமிடங்கள் தனியாக வைத்துக் கொள்ள வேண்டும். பின்னர் மீல் மேக்கரை எடுத்து, குளிர்ந்த நீரில் 2 முறை அலசி, தனியாக வைத்துக் கொள்ளவும். பின்பு ஒரு வாணலியை அடுப்பில் வைத்து, அதில் எண்ணெய் ஊற்றி காய்ந்தமும், வெங்காயம், தக்காளி சேர்த்து பச்சை வாசனை போக நன்கு வதக்கி இறக்கி, மிக்ஸியில் போட்டு, அத்துடன் அரைப்பதற்கு கொடுத்துள்ள எஞ்சிய பொருட்களையும் சேர்த்து நன்கு மென்மையாக அரைத்துக் கொள்ள வேண்டும். பிறகு ஒரு குக்கரை அடுப்பில் வைத்து, அதில் எண்ணெய் ஊற்றி, தாளிப்பதற்கு கொடுத்துள்ள பொருட்களை சேர்த்து தாளித்து, வெங்காயம், இஞ்சி பூண்டு பேஸ்ட் சேர்த்து நன்கு பொன்னிறமாக வதக்கி, பின் அரைத்து வைத்துள்ள பேஸ்ட்டை சேர்த்து மிளகாய் தூள், மல்லித் தூள் மற்றும் கரம் மசாலா சேர்த்து, தேவையான அளவு உப்பு தூவி சில நிமிடங்கள் வதக்க வேண்டும். பின் அதில் மீல் மேக்கரை சேர்த்து, 1/2 கப் – 3/4 கப் தண்ணீர் ஊற்றி, குக்கரை மூடி மிதமான தீயில் 1 விசில் விட்டு இறக்கி, விசில் போனதும் குக்கரைத் திறந்து, கிரேவியை ஒரு பாத்திரத்தில் ஊற்றி கொத்தமல்லியைத் தூவினால், மீல் மேக்கர் கிரேவி ரெடி!!!

Advertisements
Loading...
Rates : 0
Loading...
VTST BN
Loading...

Leave a Reply