மிளகுத்தூள் மட்டன் தொக்கு

Loading...

மிளகுத்தூள் மட்டன் தொக்கு
தேவையான பொருட்கள்
மட்டன் – கால்கிலோ சின்ன வெங்காயம் – 50 கிராம் தக்காளி – 1 மிளகுத்தூள் – 2 டீ ஸ்பூன் இஞ்சி, பூண்டு 2 டீ ஸ்பூன் தனியா – 1 டீ ஸ்பூன் மஞ்சள்தூள் – 1 டீ ஸ்பூன் வர மிளகாய் -2 பட்டை,லவங்கம் சிறிதளவு கருவேப்பிலை தாளிக்க சிறிதளவு எண்ணெய் 3 டீ ஸ்பூன் உப்பு – தேவையான அளவு
மட்டன் தொக்கு செய்முறை
வாணலியில் அரை ஸ்பூன் எண்ணெய் ஊற்றி வரமிளகாய், தனியா, வெங்காயம், தக்காளி போட்டு வதக்கி வைக்கவும். அவற்றை தனியாக மிக்சியில் அரைத்து எடுக்கவும். குக்கரில் இரண்டு 2 ஸ்பூன் எண்ணெய் ஊற்றி அதில் கறிவேப்பிலை, பட்டை, லவங்கம் போட்டு தாளிக்கவும். பின்னர் பொடியாக நறுக்கிய மட்டனை நன்கு கழுவி குக்கரில் போட்டு வதக்கவும், அப்போது இஞ்சி, பூண்டு விழுது போட்டு கிளறிவிடவும். பின்னர் உப்பு, மஞ்சள் தூள் போட்டு நன்கு கிளறவும். இதோடு அரைத்து வைத்த வெங்காய, தக்காளி விழுதை போட்டு வதக்க வேண்டும். சிறிதளவு தண்ணீர் ஊற்றி கொதிக்க விடவும். குக்கரில் மூடி போட்டு 4 விசில் வரை விடவும். விசில் இறங்கிய உடன் குக்கரை திறந்து அதில் மிளகு தூள் போட்டு கிளறவும். பின்னர் மிதமான தீயில் எண்ணெய் பிரியும் வரை வேக விடவும். சுவையான மட்டன் தொக்கு தயார். சூடான சாதத்திற்கோ, சப்பாத்தி, பூரிக்கு தொட்டுக்கொள்ள சூப்பராக இருக்கும்.

Advertisements
Loading...
Rates : 0
Loading...
VTST BN
Loading...

Leave a Reply