சிக்கன் பக்கோடா

Loading...

சிக்கன் பக்கோடா
தேவையான பொருட்கள் :
எலும்பில்லாத சிக்கன் – 250 கிராம் பெரிய வெங்காயம் – ஒன்று மஞ்சள் தூள் – சிறிதளவு இஞ்சிபூண்டு விழுது – 1/2 ஸ்பூன் மிளகாய் தூள் – 1 1/2 ஸ்பூன் சாட் மசாலா – 1/4 ஸ்பூன் சீரக தூள் – 1/4 ஸ்பூன் கரம்மசாலா தூள் – 1/4 ஸ்பூன் கடலை மாவு – 5 ஸ்பூன் கார்ன் ப்ளார் – 5 ஸ்பூன் சோடா உப்பு – சிறிதளவு கேசரி பவுடர் – சிறிதளவு ஓமம் – சிறிதளவு உப்பு – தேவையான அளவு எண்ணெய் – பொரிக்க தேவையான அளவு
செய்முறை :
முதலில் எலும்பில்லாத சிக்கனை நன்கு கழுவி தண்ணீர் இல்லாமல் வடித்து கொள்ளவும். பின் சிக்கனை மிக்ஸி அல்லது ஷாப்பரில் போட்டு கொத்துகறி போல் அரைத்து எடுத்து கொள்ளவும் (நைசாக அரைக்க வேண்டாம்). வெங்காயத்தை சிறியதாக நறுக்கி கொள்ளவும். பிறகு அந்த சிக்கனுடன் இஞ்சிபூண்டு விழுது, நறுக்கிய வெங்காயம், மஞ்சள் தூள், மிளகாய் தூள், சாட் மசாலா, சீரக தூள், கரம்மசாலா தூள், உப்பு ஆகிய அனைத்தையும் சேர்த்து பிசைந்து சிறிது நேரம் ஊற வைத்துக் கொள்ளவும். பின் கடலை மாவு, கார்ன் ஃப்ளார், மிளகாய் தூள், ஓமம், சோடா உப்பு, உப்பு, கேசரி பவுடர் ஆகியவற்றை தண்ணீர் சேர்த்து பஜ்ஜி மாவு பதத்திற்கு கரைத்து வைத்துக் கொள்ளவும். தனியாக பிசைந்து ஊற வைத்துள்ள சிக்கனை சிறு சிறு உருண்டைகளாக உருட்டி வைத்துக் கொள்ளவும். பின் சிக்கன் உருண்டையை மாவிற்குள் போட்டு முக்கி எடுக்காமல், கையை மாவில் நனைத்து, அந்த மாவை சிக்கன் உருண்டை மேல் தடவ வேண்டும். (சிக்கனை மாவிற்குள் போட்டு முக்கி எடுத்தால் சிக்கனை விட மாவு நிறைய இருப்பது போல் காணப்படும்.) பிறகு அந்த சிக்கனை எண்ணெயில் பொரித்து எடுக்கவும். இப்போது சுவையான சிக்கன் பக்கோடா ரெடி!!! இதன் மேல் சிறிது எலுமிச்சை சாற்றை ஊற்றி சாப்பிட்டால் இன்னும் சுவையாக இருக்கும்.

Advertisements
Loading...
Rates : 0
Loading...
VTST BN
Loading...

Leave a Reply