நண்டு மசாலா (Crab Spices)

Loading...

நண்டு மசாலா (Crab Spices)தேவையானவை :

நண்டு – 10

காய்ந்த மிளகாய் – 2

பச்சைமிளகாய் – 2

தக்காளி – 2 கப் (நறுக்கியது)

மஞ்சள்தூள் – அரை டீஸ்பூன்

தேங்காய்த்துருவல் – ஒரு கப்

வெங்காயம் – ஒரு கப் (நறுக்கியது)

இஞ்சி, பூண்டு விழுது – 5 டேபிள் ஸ்பூன்

மிளகாய்த்தூள் – அரை டீஸ்பூன்

கடுகு, எண்ணெய், உப்பு – தேவைகேற்ப

கறிவேப்பிலை, கொத்தமல்லித்தழை – சிறிது (பொடித்தது)

செய்முறை:

1.முதலில் தேங்காய்த்துருவலுடன் பச்சை மிளகாய் சேர்த்து சேர்த்து மிக்ஸ்சியில் விழுதாக அரைத்துக் கொள்ளவும். ஒரு வாணலியில் எண்ணெய் ஊற்றி காய்ந்ததும், கடுகு தாளிக்கவும். கடுகு வெடித்தவுடன் காய்ந்த மிளகாயினைப் போட்டு ஐந்து விநாடிகள் வதக்கி அத்துடன் இஞ்சி, பூண்டு விழுதினையும் சேர்த்து நன்கு வதக்கவும்.

2.வதங்கியதும் மிளகாய்த்தூள், மஞ்சள்தூள் மற்றும் உப்பு சேர்த்து அரை நிமிடம் வதக்கவும். பிறகு தக்காளியைப் போட்டு, அடிப் பிடிக்காமல் இருக்க சிறிது தண்ணீர் ஊற்றி, தீயின் அளவைக் கூட்டி நன்கு வதக்கவும். எண்ணெய் வற்றும் வரை வதக்கவும். அதன் பின் தீயின் அளவைக் குறைத்து தேங்காய் விழுதினைச் சேர்க்கவும்.

3.இரண்டு நிமிடங்கள் பிரட்டிய பின் நண்டுகளையும், கறிவேப்பிலையையும் போட்டு, ஒன்றரை கப் தண்ணீர் விட்டு கொதிக்க விடவும். தீயின் அளவைக் குறைத்துக் கொள்ளவும். அவ்வபோது கிளறிவிட்டு சுமார் 20 நிமிடங்கள் வேகவிடவும். நன்கு வெந்ததும் இறக்கி கொத்தமல்லித்தழையினைத் தூவி பரிமாறவும்.

Loading...
Rates : 0
VTST BN