முக அழகுக்கு மெருகூட்டும் உதடுகள்

Loading...

முக அழகுக்கு மெருகூட்டும் உதடுகள்முக அழகுக்கு பெருகூட்டுவது உதடுகள் என்றால் அது மிகையாகாது. உதட்டில் ‘லிப்ஸ்டிக்’ தடவிக் கொண்டால் மட்டும் போதாது. மென்மையாகப் பராமரிக்கவும் வேண்டும். உதடுகளைக் கடிக்கும் பழக்கம் சிலருக்கு உண்டு. அது தவிர்க்கப்பட வேண்டிய பழக்கம். அதனால் உதடுகள் வறண்டு போகவும், நிறம் மாறவும் செய்யும்.

மற்றவர்கள் உபயோகிக்கும் ‘லிப்ஸ்டிக்’கைப் பயன்படுத்துவது கூடாது.
அதனால் தொற்றுக் கிருமிகள் பரவ வாய்ப்புண்டு. தரமானதாக இல்லாத பட்சத்தில் தினசரி ‘லிப்ஸ்டிக்’ உபயோகிப்பதால் உதடுகள் கருத்தும், வறண்டும் போகக் கூடும். எனவே தரமானதைத் தெரிவு செய்யுங்கள். ‘லிப்ஸ்டிக்’ போட உபயோகிக்கும் பிரஷ்ஷை உடனுக்குடன் சுத்தப்படுத்த வேண்டும். இல்லாவிட்டால் மறுபடி அதை உபயோகிக்கும்போது தொற்றுக் கிருமிகள் பரவ வாய்ப்புண்டு.

இரவு படுக்கச் செல்வதற்கு முன்பாக உதடுகளில் உள்ள ‘லிப்ஸ்டிக்’கை சுத்தமாக அகற்றி விட வேண்டியது மிக மிக முக்கியம். ‘லிப்ஸ்டிக்’கை நேரடியாக அப்படியே தடவக்கூடாது. ‘லிப் பிரஷ்’ஷின் உதவியாலேயே ‘லிப்ஸ்டிக்’ போட வேண்டும் முட்டையின் வெள்ளைக் கருவோடு தேன் கலந்து உதடுகளில் தடவி வந்தால் அவை அழகு பெறும். தினமும் வெண்ணெயை உதடுகளில் தடவி வர, அவற்றில் உள்ள வெடிப்புகள் நீங்கி, உதடுகள் வழவழப்பாகும்.

முட்டையின் வெள்ளைக் கருவோடு 1 தேக்கரண்டி பாதாம் பவுடரைக் கலந்து, அத்துடன் கொஞ்சம் பாலாடையையும் சேர்த்து உதடுகளில் தடவி வர வறண்ட உதடுகள் குணமாகும். 2 தேக்கரண்டி ஒலிவ் எண்ணெயுடன் சிறிதளவு தேன், பன்னீர் கலந்து உதடுகளில் தடவி வந்தால் அவை சிவப்பாகவும், மென்மையாகவும் மாறும். உதடுகளில் தடவிய ‘லிப்ஸ்டிக்’கை நீக்க தேங்காய் என்ணெயை உபயோகிக்கலாம். ‘லிப்ஸ்டிக்’ போடுவதற்கு முன் உதடுகளில் ஐஸ் கட்டிகளை ஒற்றி எடுத்தால், ‘லிப்ஸ்டிக்’ நீண்ட நேரத்திற்கு அப்படியே இருக்கும்.

உடல்நலக் கோளாறுகள் இருந்தாலும் உதடுகள் வறண்டு காணப்படும். உதடுகளுக்கு ‘மேக்அப்’ போடும்போது கவனிக்க வேண்டிய சில விஷயங்கள்: முதலில் பவுண்டேஷன் தடவி விட்டுப் பிறகு ‘லிப்ஸ்டிக்’ தடவினால் நீண்ட நேரம் அப்படியே இருக்கும்.’லிப்ஸ்டிக்’ உபயோகித்துப் பழக்கமில்லாதவர்கள் ‘லிப் சால்வ்’ உபயோகிக்கலாம். ‘லிப்ஸ்டிக்’ உபயோகிக்காமல் நேரடியாக ‘லிப் கிளாஸ்’ தடவிக் கொள்ளும் பழக்கம் சிலருக்கு உண்டு. இது தவிர்க்கப்பட வேண்டிய விஷயம். ‘லிப்ஸ்டிக்’கின் மேல் தான் ‘லிப் கிளாஸ்’ தடவப்பட வேண்டும்.

நீண்ட நேரம் அப்படியே இருக்க ‘லிப் பேஸ்’ தடவி விட்டு அதன் மேல் ‘லிப்ஸ்டிக்’ தடவ வேண்டும். ‘லிப்ஸ்டிக்’ போடும் போது அதன் நிறத்திற்கு ஏற்றதாக ‘லிப் லைனரி’ன் நிறம் இருக்க வேண்டும். இல்லையென்றால் உதட்டின் அழகு கெட்டுவிடும். சிவப்பு நிறத்தைச் சார்ந்த ‘லிப்ஸ்டிக்’குகளுக்கு சிவப்பு நிற ‘லிப் லைனரு’ம் உபயோகிக்கலாம். தேவைப்பட்டால் லிப் லைனரைக் கூட லிப்ஸ்டிக்காகப் பயன்படுத்தலாம்’மாய்ஸ்சுரைசர்’ இல்லாத ‘லிப்லைனரை’ ‘லிப்ஸ்டிக்’காக பயன்படுத்தினால், மறக்காமல் சிறிதளவு ‘க்ரீம்’ தடவ வேண்டும். இது உதடுகள் காய்ந்து வெடிக்காமல் இருக்க உதவும்.

Advertisements
Loading...
Rates : 0
Loading...
VTST BN
Loading...

Leave a Reply