கழிப்பறை பயிற்சியின் வெற்றிக்கு நிச்சயமான தீ குறிப்புகள்

Loading...

கழிப்பறை பயிற்சியின் வெற்றிக்கு நிச்சயமான தீ குறிப்புகள்உங்கள் குழந்தை இரண்டு வயது அல்லது அதற்கு மேற்பட்டும் மற்றும் இன்னும் டயபர் இல்லாமல் செல்ல மறுக்கிறதா? ஒரு கழிப்பறை போன்ற சிறிய குழந்தைகள் பயன்படுத்தப்படும் ஒரு கிண்ணத்தில். பயிற்சியளித்தல் பல பெற்றோர்களுக்கு பல தூங்காத இரவுகளை கொடுத்திருக்கிறது. இது ஒரு செயல்முறை என்று உங்களுக்குத் தெரியும், ஒரு முறை நீங்கள் எப்போது அவர்கள் வேகமாக க்ழிப்பறைக்குச் சென்று கழிப்பறை கிண்ணத்தில் அமர்வது என்று தெரிந்து அவர்களுக்குச் சொல்லி விட்டால், அது ஒலிம்பிக்கில் தங்கம் வென்றதைப் போலாகும். எனினும், அவர்கள் அங்கே செல்வதறகு, உங்களுக்கு கடுமையான உழைப்பு, பொறுமை மற்றும் விடாமுயற்சி தேவை.
நிறைய வேலை இருப்ப்தைப் போல் தோன்றுகிறதா? இந்த குறிப்புகள் உங்கள் பணியை ஒரு சிறிய எளிதாக செய்யலாம்.

மெதுவாகச் செய்யவும்.

உங்களுக்கு கழிப்பறை கிண்ணத்தில் அமர பயிற்சியளிக்கும் செயல்முறை, மிகவும் கடினமாக இருந்தால், உங்கள் குழந்தைக்கு அது எவ்வளவு கடினமாக இருக்கும் என்று கற்பனை செய்து பாருங்கள். என்வே குறை கூறிக்கொண்டிருக்க முயலாதீர்கள். சில குழந்தைகள் வேகமாக இதை கற்றுக் கொள்ளும் போது, சிலருக்கு சிறிது நேரமாகும். பொறுமைஇங்கே முக்கியமானது.
படிப்படியாக செயல்முறையை பிரிக்கவும், அவன்/அவள் டயாபரில் போகட்டும் ஆனால் அவர்கள் அதை கழிப்பறை கிண்ணத்தில் அமர்ந்து செய்ய முயற்சி செய்யுங்கள். அவர்கள் அவர்கள் அதில் உட்காருவதில் செளகரியமாக இருக்கும் போது, டயாபரை எடுத்து விட்டு, செய்முறையைத் தொடருங்கள்.

தலைகீழ்உளவியல்

அவர்களுக்கு பொம்மைகள் மற்றும் மிட்டாய்கள் லஞ்சம் கொடுத்து முயன்று விட்டீர்கள், ஆனால் அவர்கள் பழக்கத்தை விடவில்லை? குழந்தைகள் சீக்கிரம் உங்களை விட அவர்கள் கை உயர்ந்திருக்கிறது என்பதை புரிந்து கொள்வார்கள், அதனால் நீங்கள் லஞ்சம் வழங்குவதைத் தொடர்ந்தால், எப்போதும் கற்றுக் கொள்ள மாட்டார்கள். பதிலாக, தலைகீழ் உளவியலை முயற்சி செய்யுங்கள்.
நீங்கள் அடிக்கடி கவனித்திருப்பீர்கள், குழந்தைகள் நாம் சொல்வதற்கு எதிரானதைத் தான் செய்வார்கள். அதனால் நீங்கள் எப்போதும் கழிப்பறையை உபயோகிக்கக் கூடாது என்று சொன்னால், ஒரு நாள் அவர்கள் அதைச் செய்யலாம். மும்பையிலிருக்கும் மோனிகா, 4 வயது குழந்தையின் தாய், எது தனக்கு வேலை செய்தது என்பது பற்றி பகிர்ந்து கொள்கிறார்.” எனது சிறு குழந்தைக்கு சோட்டா பீம் மிகவும் பிடிக்கும். ஒரு நாள் அவளிடம் நான் சோடா பீம் அழைத்து யாரையாவது தனக்கு உதவி செய்யும் படி கூறினான், ஆனால் அந்தக் குழந்தை, கழிப்பறை பயிற்சி பெற்றதாக இருக்க வேண்டும். நான் அவனிடம் கழிப்பறை பயிற்சி நல்ல யோசனை இல்லை என்று கூறினேன், ஏனென்றால் நான் அவன் சோடா பீமை சந்திப்பதை விரும்பவில்லை. இந்த தந்திரம் வேலை செய்தது மற்றும் இறுதியாக சாத்தியமற்றதில் வெற்றி பெற்றேன்”
“உங்களுக்கு பரிசளித்துக் கொள்ளுங்கள்
குழந்தைகள் பெரியவர்கள் செய்வதைப் போன்றே செய்ய விரும்புவர். அவ்னுக்கு லஞ்சம் கொடுக்காதீர்கள் ஆனால் உங்களுக்கு வெகுமதி/பரிசளித்துக் கொள்ளுங்கள். ஒரு பாட்டில் அல்லது ஜாடியை கழிப்பறைக்கு வெளியே வைத்து அதில் ஒரு டாபி அல்லது சுவாரஸ்யமான ஸ்டிக்கரை நீங்கள் அல்லது உங்கள் கணவர் கழிப்பறையை உப்யோகிக்கும் ஒவ்வொரு முறையும் போட்டு வைக்கவும். நீங்கள் ஒரு பாடலைக் கூட பாடலாம் அல்லது கழிப்பரைக்குச் செல்ல நீங்களே கைகளைத் தட்டிக் கொள்ளலாம். உங்கள் குழந்தை அதைப் போலவே அவன்/அவளுக்கும் நீங்கள் செய்ய் விரும்பும்.
கொஞ்சம் பொறுமை மற்றும் நுட்பங்களில் மாற்ற்ங்கள், குழந்தைகளுடன் உங்கள் வழிக்கு கொண்டு வர உதவி செய்யும். நீங்கள் செய்யும் எல்லாவற்றிலும் வேடிக்கையை சேர்த்து செய்ய மறக்காதீர்கள், ஏனென்றால் குழந்தைகள் அதை விரும்புகின்றனர்.

Advertisements
Loading...
Rates : 0
Loading...
VTST BN
Loading...

Leave a Reply