பொரி உருண்டை

Loading...

பொரி உருண்டைதேவையான பொருட்கள்:

பொரி – 8 கப்
வெல்லம் பொடி – 2 கப்
ஏலக்காய்த் தூள் – 1 டீஸ்பூன்
சுக்குப்பொடி – 1/2 டீஸ்பூன்

செய்முறை:-

• ஒரு பாத்திரத்தில் வெல்லத்தைப் போட்டு அத்துடன் 1/2 கப் தண்ணீரைச் சேர்த்து கொதிக்க விடவும். வெல்லம் கொதிக்க ஆரம்பித்ததும், அதை வடிகட்டி வேறொரு பாத்திரத்துக்கு மாற்றி பாகு காய்ச்சவும். பாகு கொதிக்க ஆரம்பித்ததும் சிறிது பாகை தண்ணீரில் விட்டால், அது கரையாமல் அப்படியே கெட்டியாக இருக்கும். அதை கைகளால் எடுத்து உருட்டினால் உருண்டு வரும். இதுதான் சரியானப் பதம். அதிரசத்துக்கும் விட சற்று முற்றிய பதம்.. இப்பொழுது அதில் ஏலக்காய்த்தூள், சுக்குப்பொடி சேர்த்து கிளறி, கீழே இறக்கி வைக்கவும்.

• உடனே அதில் பொரியைக் கொட்டை நன்றாகக் கிளறி விடவும். பொரி சூடாக இருக்கும் பொழுதே உருண்டைப் பிடிக்கவும். ஆறினால் பிடிக்க வராது.

• கையில் ஒட்டாமல் இருக்க கொஞ்சம் நெய் தடவி கொள்ளவும்.

Advertisements
Loading...
Rates : 0
Loading...
VTST BN
Loading...

Leave a Reply